यूपीएससी निकाल, मुलींनी मारली बाजी

Analysis
Spread the love

गेल्या वर्षी झालेल्या  यूपीएससी नागरी सेवा परीक्षेचा अंतिम निकाल जाहीर झाला आहे. यावेळी पहिल्या चारही क्रमांकावर मुली आहेत.  दिल्लीच्या जेएनयुची माजी विद्यार्थिनी श्रुती शर्मा  अव्वल ठरली आहे.  एकूण ६८५ उमेदवारांची निवड करण्यात आली आहे.  एका उमेदवाराचा निकाल आता रोखण्यात आला आहे. परीक्षार्थींचे गुण निकाल जाहीर झाल्यानंतर सुमारे १५ दिवसांनी जाहीर केले जातील. . निकालातून  आयएएस, एएफएस, आयपीएस आणि गट अ आणि गट ब ची ७४९ पदे भरली जातील.

                     महाराष्ट्रासह उपराजधानीच्या निकालाचा टक्का वाढला आहे हे यंदाच्या निकालाचे विशेष. भारतीय प्रशासकीय सेवा पूर्व प्रशिक्षण केंद्र नागपूरमधून सहा उमेदवारांनी मुलाखती दिल्या होत्या. यातील तीन उमेदवारांनी या परीक्षेत बाजी मारली  आहे.

        महाराष्ट्रातून पहिला क्रमांक प्रियवंदा अशोक म्हाडदळकर हिने  पटकावला आहे. तिचा तेरावा क्रमांक लागला आहे.. महाराष्ट्रातील २८ विद्यार्थ्यांची यादी हाती आली असून त्यामध्ये पहिल्या क्रमांकावर प्रियवंदा म्हाडदळकर आहे.

महाराष्ट्रातील या उमेदवारांनी मारली बाजी      

1) प्रियंवदा म्हाद्दळकर (१३)

2) ओंकार पवार (१९४)

3) शुभम भोसले (१४९)

4) अक्षय वाखारे (२०३)

5) अमित लक्ष्मण शिंदे (५७०)

6) पूजा खेडकर (६७९)

7) अमोल आवटे (६७८)

8) आदित्य काकडे (१२९)

9) विनय कुमार गाडगे (१५१)

10) अर्जित महाजन (२०४)

11) तन्मय काळे (२३०)

12) अभिजित पाटील (२२६)

13) प्रतिक मंत्री (२५२)

14) वैभव काजळे (३२५)

15) अभिजित पठारे (३३३)

१६) ओमकार शिंदे (४३३)

१७) सागर काळे (२८०)

१८) देवराज पाटील (४६२)

१९) नीरज पाटील (५६०)

२०) आशिष पाटील (५६३)

२१) निखील पाटील (१३९)

२२) स्वप्नील पवार (४१८)

२३) अनिकेत कुलकर्णी (४९२)

२४) राहुल देशमुख (३४९)

२५) रोशन देशमुख (४५१)

२६) रोहन कदम (२९५)

२७ ) अक्षय महाडिक (२१२)

२८) शिल्पा खनीकर (५१२)

२९) रामेश्वर सब्बनवाड (२०२).

 592 Total Likes and Views

0 Comments

No Comment.