फडणविसांना करोना, निवडणुकीचं काय होणार?

Editorial
Spread the love

भाजपचे टेन्शन वाढवणारी बातमी आहे. राज्याचे माजी मुख्यमंत्री आणि विद्यमान विधानसभा विरोधी पक्षनेते देवेंद्र फडणवीस यांना करोनाची लागण झाली आहे. सोलापूर दौरा रद्द करून  देवेंद्र मुंबईला परत निघाले तेव्हाच  चर्चा  सुरु झाल्या होत्या. त्यांना ताप होता आणि चाचणीत ते पॉझटिव्ह निघाले.  त्यांनी आपल्या ट्विटर अकाऊंटवरून ही माहिती दिली आहे. मला करोनाची लागण झाली असून मी गृह विलगीकरणात असल्याचं  आणि आपल्या संपर्कात आलेल्यांनी चाचणी करून घ्यावी असे त्यांनी म्हटलं आहे. त्यामुळे भाजप नेत्यांच्या पोटात गोळा उठला आहे.

             राज्यसभा निवडणूक १० जून रोजी आहे. ह्या निवडणुकीतली सहावी जागा भाजपने प्रतिष्ठेची केली आहे. आता देवेंद्र बाहेर  निघू शकणार नसतील तर  भाजप अडचणीत येईल. तसे झाले तर भाजपचे एक मत कमी होईल. सेनापतीच आजारी म्हटला तर सैन्य भरकटू शकते.  अचानक निर्माण झालेल्या ह्या परिस्थितीवर विचार करण्यासाठी  भाजपने  तातडीची बैठक बोलावली आहे.

              पण एक आशेचा किरण आहे.   महापालिका नियमानुसार तीन दिवस त्यांना वेगळे राहावे लागेल.   तिसऱ्या दिवशी त्यांची चाचणी होईल  ही चाचणी निगेटिव्ह आली तर  देवेंद्र बाहेर पडू शकतात.  त्यामुळे आता राज्याचे लक्ष ह्या तिसऱ्या  दिवसाकडे राहील.

                      गेल्या काही दिवसांमध्ये राज्यात करोनाबाधितांच्या संख्येत वाढ होताना दिसत आहे. या पार्श्वभूमीवर राज्य सरकारकडून नागरिकांना सतर्कतेचं आवाहन करण्यात आलं आहे. त्यात राजकीय नेतेमंडळींनाही करोनाची लागण झाल्याचं समोर येऊ लागलं आहे. काही दिवसांपूर्वीच काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी आणि सरचिटणीस प्रियंका गांधी यांना करोनाची लागण झाल्याचं समोर आलं होतं.  

राज्याचे माजी मुख्यमंत्री आणि विद्यमान विधानसभा विरोधी पक्षनेते देवेंद्र फडणवीस यांना करोनाची लागण झाली आहे. त्यांनी आपल्या ट्विटर अकाऊंटव

रून ही माहिती दिली आहे. मला करोनाची लागण झाली असून मी गृह विलगीकरणात असल्याचं त्यांनी या ट्वीटमध्ये म्हटलं आहे. गेल्या काही दिवसांमध्ये राज्यात करोनाबाधितांच्या संख्येत वाढ होताना दिसत आहे. या पार्श्वभूमीवर राज्य सरकारकडून नागरिकांना सतर्कतेचं आवाहन करण्यात आलं आहे. त्यात राजकीय नेतेमंडळींनाही करोनाची लागण झाल्याचं समोर येऊ लागलं आहे.

काही दिवसांपूर्वीच काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी आणि सरचिटणीस प्रियंका गांधी यांना करोनाची लागण झाल्याचं समोर आलं होतं. त्यानंतर आता राज्यात देवेंद्र फडणवीस यांनी ट्वीट करून आपल्याला करोनाची लागण झाल्याची माहिती दिली आहे.

आणखी माझी कोरोना टेस्ट पॉझिटिव्हि आली आहे. मी सध्या होम आयसोलेशनमध्ये आहे. डॉक्टरांच्या सल्ल्यानुसार माझे उपचार आणि औषधपाणी सुरु आहे. गेल्या काही दिवसांमध्ये माझ्या संपर्कात आलेल्यांनी स्वत:ची कोरोना चाचणी करुन घ्यावी, असे फडणवीस यांनी ट्विटमध्ये म्हटले आहे. कोरोना झाल्यानंतर साधारण सात दिवस क्वारंटाईन राहावे लागते. त्यामुळे १० जून रोजी होणाऱ्या राज्यसभा निवडणुकीला देवेंद्र फडणवीस कसे उपस्थित राहणार, हे पाहावे लागेल. देवेंद्र फडणवीस यांनी शुक्रवारीच महाविकास आघाडीच्या नेत्यांची भेट घेतली होती. त्यामुळे या नेत्यांचीही कोरोना चाचणी पॉझिटिव्ह येणार का, याकडे सर्वांच्या नजरा लागल्या आहेत.

काही दिवसांपासून राज्यात कोरोना रुग्णांची संख्या झपाट्याने वाढत आहे. सध्या परिस्थिती चिंताजनक नसली तरी सोशल डिस्टन्सिंग आणि मास्कचा आवर्जून वापर करा, अशा सूचना मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे आणि आरोग्यमंत्री राजेश टोपे यांनी दिल्या आहेत. मुंबईतील दैनंदिन कोरोना रुग्णांचा आकडाही आता ७०० च्या आसपास जाऊन पोहोचला आहे. त्यामुळे येत्या काही दिवसांत मुंबईसह राज्यात कोरोनाची लाट येण्याची शक्यता वर्तविली जात आहे. देशपातळीवरही कोरोना रुग्णांच्या संख्येत वाढ होताना दिसत आहे. काँग्रेसच्या हंगामी अध्यक्ष सोनिया गांधी आणि प्रियांका गांधी यांनाही कोरोनाची लागणी झाली होती.

 

 

 197 Total Likes and Views

0 Comments

No Comment.