T20 विश्वचषकात ऑस्ट्रेलियाला मिळाला पहिला विजय

News Sports
Spread the love

T20 विश्वचषक 2022 (T20 World Cup 2022)च्या 19 व्या सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने श्रीलंकेचा 7 गडी राखून पराभव केला. श्रीलंकेविरुद्धच्या या सामन्यात ऑस्ट्रेलियाला विजयासाठी 158 धावांची गरज होती. ऑस्ट्रेलियाने 16.3 षटकात 3 बाद 158 धावा करत सामना जिंकला. वास्तविक, गतविजेता ऑस्ट्रेलियाचा या विश्वचषकातील पहिला विजय आहे. यापूर्वी यजमान ऑस्ट्रेलियाला न्यूझीलंडविरुद्ध पराभवाचा सामना करावा लागला होता.

ऑस्ट्रेलियाचा अष्टपैलू खेळाडू मार्कस स्टॉइनिसने 18 चेंडूत 59 धावांची शानदार खेळी खेळली. त्याचवेळी कर्णधार अॅरॉन फिंच 42 चेंडूत 31 धावा करून नाबाद माघारी परतला. ऑस्ट्रेलियाचा सलामीवीर डेव्हिड वॉर्नर 10 चेंडूत 11 धावा करून बाद झाला. तर मिचेल मार्शने 17 चेंडूत 17 धावा केल्या. त्याचवेळी ग्लेन मॅक्सवेलने 12 चेंडूत 23 धावांची जलद खेळी खेळली. ग्लेन मॅक्सवेलने आपल्या खेळीत 2 चौकार आणि 2 षटकार मारले. श्रीलंकेकडून धनंजया डी सिल्वा, चमिका करुणारत्ने आणि महेश टीक्षाना यांनी 1-1 यश मिळवले.

श्रीलंकेसाठी धनंजय डी सिल्वाने 2.1 षटकात 18 धावांत 1 बळी घेतला. त्याचवेळी चमिका करुणारत्नेने 3 षटकात 20 धावांवर 1 खेळाडूला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. महेश तेक्षानाने 3 षटकात 23 धावा दिल्या, तर या गोलंदाजाला 1 यश मिळाले. याशिवाय श्रीलंकेच्या उर्वरित गोलंदाजांनी निराशा केली. विशेषतः वनेंदू हसरंगा पुरेसा ठरला. ऑस्ट्रेलियन गोलंदाजांनी वनेंदू हसरंगाच्या 3 षटकात 53 धावा केल्या, मात्र या गोलंदाजाला यश मिळाले नाही. या सामन्यात 18 चेंडूत नाबाद 59 धावा करणाऱ्या मार्कस स्टॉइनिसला सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.

 243 Total Likes and Views

0 Comments

No Comment.