दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध भारताचा पराभव झाला पण या सामन्यात हे मोठे विक्रम झाले

News Sports
Spread the love

टी-20 विश्वचषक 2022 मध्ये भारताचा पहिला पराभव झाला आहे. दक्षिण आफ्रिकेने भारताचा पाच गडी राखून पराभव केला. या सामन्यात भारताच्या फलंदाजीने निराशा केली आणि संघ केवळ 133 धावा करू शकला. सूर्यकुमार यादवने एकाकी झुंज देत 68 धावा केल्या. भारत हा सामना हरला असला तरी भारतीय खेळाडूंनी काही मोठे विक्रम आपल्या नावावर केले आहेत. या सामन्यात केलेल्या काही सर्वोत्तम विक्रमांवर एक नजर टाकूया.

रोहित टी-20 वर्ल्ड कपमध्ये सर्वाधिक सामने खेळणारा फलंदाज ठरला आहे

भारतीय कर्णधार रोहित शर्माच्या नावावर मैदानात उतरताच एका मोठ्या विक्रमाची नोंद झाली. रोहितचा T20 विश्वचषकातील हा 36 वा सामना असून तो या स्पर्धेत सर्वाधिक सामने खेळणारा खेळाडू ठरला आहे. तिलकरत्ने दिलशान (35) रोहितनंतर दुसऱ्या स्थानावर आहे.

T20 विश्वचषकात 1000 धावा करणारा कोहली दुसरा फलंदाज ठरला आहे

विराट कोहलीने भले मोठी खेळी खेळली नसेल आणि केवळ 12 धावा करून बाद झाला असेल, पण त्याने एक मोठा विक्रम आपल्या नावावर केला आहे. T20 विश्वचषकात 1000 धावा पूर्ण करणारा कोहली हा दुसरा फलंदाज आहे. श्रीलंकेचा माजी कर्णधार महेला जयवर्धने याने या स्पर्धेत सर्वाधिक 1016 धावा केल्या आहेत आणि लवकरच कोहली त्याला मागे टाकून हा विक्रमही आपल्या नावावर करू शकतो.

सूर्यकुमारने 68 धावांची खेळी खेळताना अनेक महान विक्रम केले

सूर्यकुमार यादवची दमदार कामगिरी सुरूच असून त्याने या स्पर्धेत सलग दुसरे अर्धशतक झळकावले आहे. 68 धावांच्या शानदार खेळीत सूर्यकुमारने अनेक विक्रम केले. सूर्याने या वर्षी त्याचे आठवे T20 आंतरराष्ट्रीय अर्धशतक झळकावले आहे आणि एका वर्षात सर्वाधिक अर्धशतके करणारा तो सलामीवीर नसलेला फलंदाज ठरला आहे. याशिवाय सूर्या हा चौथ्या क्रमांकावर किंवा त्याखालील क्रमांकावर खेळताना एका कॅलेंडर वर्षात 1000 टी-20 धावा करणारा पहिला भारतीय फलंदाज ठरला आहे.

 180 Total Likes and Views

0 Comments

No Comment.