Aspire International School ने मराठी दिन उत्साहात साजरा केला

Uncategorized
Spread the love

अ‍ॅस्पायर इंटरनॅशनल स्कूलने मराठी दिन उत्साहात साजरा केला. मराठी भाषा दिन हा मराठी भाषेच्या सन्मानार्थ साजरा केला जातो. ज्ञानपीठ पुरस्कार विजेते दिवंगत कवी व्ही. व्ही. शिरवाडकर ( कुसुमाग्रज )   यांच्या जयंतीनिमित्त दरवर्षी 27 फेब्रुवारीला हा दिवस साजरा केला जातो.
मराठी ही महाराष्ट्र राज्याची अधिकृत भाषा असल्याने, अस्पायर इंटरनॅशनल स्कूलच्या विद्यार्थ्यांमध्ये महाराष्ट्रीयन संस्कृतीचा प्रसार करणे हा या उत्सवाचा मुख्य उद्देश होता.


कार्यक्रमाची सुरुवात शिक्षकांनी मराठी गाण्याने केली. प्रमुख पाहुणे म्हणून  नंदिनी नौकरकर, महेश पात्रीकर,  रश्मी त्रिपुडे,  वृषाली वाघुले,  स्वप्नील वाघुले,  गोवरी मेहर, कु. मेघा गोलचा,  कल्याणी जैस्वाल, मधु मॅडम, वैशाली वाघमारे,  मधुरा मेहुल,  मनिसा मालवीय, मि. जिशान, डॉ. उर्मिला आणि सावी ग्रुप.

नर्सरी ते KG II च्या विद्यार्थ्यांनी स्वतःला प्रसिद्ध महाराष्ट्रीयन लीडर्सची वेशभूषा करून स्टेजवर उत्साहाने सादर केले. इयत्ता 1 ते 3 च्या विद्यार्थ्यांनी मराठी भाषेवरील लोकप्रिय कवितांचे पठण केले. मराठी निबंध स्पर्धेत इयत्ता 4 आणि 5 च्या विद्यार्थ्यांनी सहभाग घेतला. 6 ते 9 च्या विद्यार्थ्यांनी मराठी वक्तृत्व स्पर्धेत सहभाग घेतला. शाळेतील अनेक विद्यार्थ्यांनी या कार्यक्रमात सक्रिय सहभाग घेतला आणि भाषेबद्दलची त्यांची देशभक्ती उत्साहाने दाखवली. शाळेने एक रॅम्प वॉक देखील आयोजित केला होता जिथे इयत्ता 1 ते 9 पर्यंतच्या विद्यार्थ्यांनी त्यांच्या लपलेल्या कलागुणांना दर्शविण्यासाठी या कार्यक्रमात भाग घेतला.

संपूर्ण जनसमुदायाने कार्यक्रमाचा आनंद लुटला. मराठी भाषा दिनाच्या सोहळ्यात शिक्षक आणि विद्यार्थ्यांना सक्रियपणे सहभागी होण्यास सक्षम केल्याबद्दल शाळा व्यवस्थापन आणि मुख्याध्यापिका कु. रश्मी शेंद्रे यांचे आभार.

 128 Total Likes and Views

0 Comments

No Comment.