काय होईल कसे होईल : सहन होत नाही आणि सांगताही येत नाही :

News
Spread the love

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि गृह व सहकार मंत्री अमित शाह या दोघांमधले नाते मी व माझ्या मुलासारखे विक्रांतसारखे आहे म्हणजे ज्या सुंदर सुंदर मुली बायका मला जवळ करतात किंवा मलाही मनापासून आवडतात विक्रांत नेमका अशा मुलींची,
बायकांची तरुणींची नफरत करतो आणि त्याच्या सभोवतालच्या काही त्याच्या ओळखीच्या तरुणी मला मुद्दाम काका किंवा मामा किंवा आबा इत्यादी टोपण नावाने माझा उल्लेख करतात माझ्याशी बोलायला येतात तीच पद्धत मोदी आणि शाह यांची आपापसातल्या वागण्याची म्हणजे जे महाराष्ट्रातले नेते मोदी यांना आवडतात मनापासून भावतात बिलगतात मोदी ज्यांना जवळ घेतात नेमक्या त्याच नेत्यांपासून शाह कोसो दूर राहतात त्यांच्याविषयी मनात राग ठेवतात त्यांना टाळतात अशांना राजकारणात किंवा सत्तेत मोका देण्याचे संधी देण्याचे नक्की टाळतात त्याचा त्रास नाही म्हणायला अनेकदा प्रत्यक्ष अप्रत्यक्ष देवेंद्र फडणवीस यांना देखील होतो, वास्तविक देवेंद्र फडणवीस यांच्या मनात अगदी दूरदूरपर्यंत निदान आज अद्याप मोदी यांच्यानंतर लगेच आपण हा विचार त्यांना शिवत नाही अजिबात शिवलेला नाही कारण त्यांना आधी राज्यात आपले नेतृत्व म्हणून स्थान अधिक खूप प्रचंड बळकट करायचे आहे त्यांना राज्यातल्या शरद पवार अजित पवार उद्धव ठाकरे इत्यादी नेत्यांपुढे कोसोदूर निघून जायचे आहे विशेषतः जे स्थान नरेंद्र मोदी यांना जगभरातल्या विशेषतः गुजराथी आणि हिंदूंमध्ये आहे नेमके त्याच पद्धतीचा एक यशस्वी देशसेवी नेता म्हणून देवेंद्र फडणविस यांना जगभरातल्या मराठी आणि हिंदूंमध्ये बळकट केल्यानंतर तसेच केंद्रात दिल्लीत आधी पक्ष संघटनेत नंतर केवळ एक मंत्री म्हणून त्यांना यशस्वी कामगिरी करवून दाखवायची आहे त्यानंतर म्हणजे काही वर्षांचा कालावधी निघून गेल्यानंतर कदाचित देवेंद्र फडणवीस मोदी पद्धतीने पंतप्रधान होण्याचे स्वप्न त्यांच्या पक्ष श्रेष्ठींसमोर मांडतील सादर करतील तोपर्यंत कदाचित अमित शाह यांना देखील उतरत्या वयात राजकीयनिवृत्तीचे वेध लागलेले असतील. असा एकही दिवस जगभरातल्या गुजराथी समाजात जात नाही ज्यादिवशी हे गुजराथी बोलण्यातून मोदी यांची आदरयुक्त आठवण काढत नाहीत नेमके हे असे फडणवीस यांना देखील लोकांच्या हृदयात आपले स्थान अधिक बळकट करायचे आहे. देवेंद्र फडणवीस यांच्या या राजकीय वाटचालीची माहिती जशी मोदी यांना भावली आवडली पटलेली आहे नेमके फडणवीस यांचे कर्तुत्व केवळ राजकीय व सत्तेच्या स्पर्धेतून शाह यांना आतून मनातून खटकते त्यामुळे नाही म्हणायला हे अमित शाह कायम सतत फडणवीस यांच्यावर या राज्यातले राजकीय महत्वाकांक्षा असलेले काही नेते देवेंद्र यांच्या अंगावर सोडत असतात त्यांची नावे मी येथे मुद्दाम घेत नसलो तरी अशा नावांची कल्पना राज्यातल्या प्रत्येकाला आहे किंबहुना असे जे अंगावर सोडले जातात त्यांना ठाऊक आहे आपण अति आगाऊपणा केला तर हेच देवेंद्र प्रसंगी आपला देखील एकनाथ खडसे करून मोकळे होतील.

अत्यंत महत्वाचे म्हणजे एकनाथ शिंदे असे या राज्यातले एकमेव नेते जे मोदी यांना जेवढे आवडतात त्यापेक्षा कितीतरी अधिक पटीने ते अमित शाह यांना देखील जवळचे वाटतात, अगदी मनापासून आवडतात त्यामुळे उद्या जर उच्च न्यायालयाचा निकाल नेमका त्या 16 आमदारांच्या विरोधात गेला किंवा तीच शक्यता अधिक असल्याने मोदी आणि शाह यांचे लाडके आवडते जवळचे प्रेमाचे एकनाथ शिंदे यांना मुख्यमंत्री पदावरून पायउतार व्हावे लागेल, लागणार आहे त्यामुळे या दिवसात नाही म्हणायला स्वतः एकनाथ शिंदे आणि त्यांच्यावर मनापासून प्रेम करणारे मोदी शाह आणि फडणवीस प्रचंड काळजीत आहेत आणि निकाल विरोधात गेला तर पुन्हा एकवार देवेंद्र फडणवीस हेच पुढले मुख्यमंत्री असतील, फडणवीसांनाच मुख्यमंत्री म्हणून सूत्रे हाती घ्यावी लागतील, निदान आज तरी भाजपच्या आतल्या गोटात हि अशीच चर्चा आहे….

तूर्त एवढेच : हेमंत जोशी

 199 Total Likes and Views

0 Comments

No Comment.